ผลการทดสอบทางการศึกษาระดับชาติขั้นพื้นฐาน (O-Net) ระดับชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 3 ปีการศึกษา 2561 ปรากฏว่า โรงเรียนครบุรีมีคะแนนเฉลี่ยทั้ง 4 วิชา คือ ภาษาไทย ภาษาอังกฤษ คณิตศาสตร์ และวิทยาศาสตร์ สูงเป็นลำดับที่ 9 ของโรงเรียนในจังหวัดนครราชสีมาที่สังกัดสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษา 31 (สพม. 31) และสังกัดองค์การบริหารส่วนจังหวัดนครราชสีมา รวมทั้งหมด 107 โรง (ยกเว้นโรงเรียนสังกัดสำนักงานคณะกรรมการส่งเสริมการศึกษาเอกชน และมหาวิทยาลัย) ซึ่งเมื่อปีการศึกษา 2559 ที่ผ่านมา โรงเรียนครบุรีมีผลโอเน็ต ระดับชั้น ม. 3 อยู่ในลำดับที่ 7 ของจังหวัดนครราชสีมา
![](http://i1.wp.com/www.kb.ac.th/wp-content/uploads/2019/03/55557099_2388036241229010_839214928643489792_n.jpg?w=1280)